![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1qcub4h2fu3o04oc44.jpg)
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 -12.00 น. นางพัชรี จงประสานเกียรติ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล หัวหน้ากลุ่มการพยาบาล โรงพยาบาลตะกั่วป่า นำหัวหน้างาน ประกอบด้วย งานการประเมินคุณภาพการบริหารการพยาบาล งานการประเมินคุณภาพผู้ป่วยนอก งานให้คำปรึกษา งานฝากครรภ์ และงานป้องกันและควบคุมการติดเชื้อ เป็นไปตามแผนงานของกองการพยาบาล โดยการเข้าประเมินคุณภาพการพยาบาลแบบไขว้ภายนอกของโรงพยาบาล ภายในจังหวัดพังงา เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการพัฒนางานคุณภาพการพยาบาล โดยมีการประเมินคุณภาพทั้งหมด 5 งานดังกล่าวข้างต้น ณ โรงพยาบาลบางไทร ตำบลบางไทร อำเภอตะกั่วป่า จังหวัดพังงา
View 9
19/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ