![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1fag1pdno1es00wsc8.jpg)
วันนี้ (19 มิถุนายน 2567) นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา เป็นประธานเปิด “การอบรมปฐมนิเทศและอบรมเชิงปฏิบัติการสำหรับแพทย์ประจำบ้าน ประจำปีการศึกษา 2567” ณ ห้องประชุมช้างเผือก ชั้น 7 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ซึ่งจัดขึ้นโดย ศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก เพื่อให้แพทย์ประจำบ้าน มีความเข้าใจในบริบท กฎระเบียบ แนวทางการปฏิบัติงานในโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานให้มีประสิทธิภาพ
View 4
19/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ