![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3azdwns66iiocwo0co.jpg)
14 มิถุนายน 2567 นพ.ประภาส ผูกดวง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ มอบหมายให้ นายประกิจ วงค์ประเสริฐ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานคณะกรรมการตรวจประเมินรับรองตามเกณฑ์ GREEN & CLEAN Hospital Challenge ปี 2567 ณ โรงพยาบาลบางพลี โดยมีนายธนิต ปานรอด รองผู้อำนวยการ โรงพยาบาลบางพลี ให้การต้อนรับ คณะกรรมการตรวจประเมินฯ ประกอบด้วย หัวหน้ากลุ่มงานบริหารทั่วไป หัวหน้ากลุ่มงานและเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมฯ ผู้แทนกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคฯ โรงพยาบาลสมุทรปราการ และโรงพยาบาลบางพลี โดยคณะกรรมการฯได้ให้ข้อเสนอแนะเพื่อการพัฒนาด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมให้เอื้อต่อการมีสุขภาพดีของผู้รับบริการและเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน ทั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจากคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลบางพลี่ เป็นอย่างดียิ่ง
View 5
19/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ