![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1nbo4oxu58kk88oog8.jpg)
วันอังคารที่ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 3 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เพื่อออกให้บริการแก่เกษตรกรในพื้นที่ ในการแก้ไขปัญหาด้านการผลิตทางการเกษตรได้อย่างรวดเร็วครบถ้วนทุกด้าน โดยในโอกาสนี้ นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ นายสะไกร กั้นกางกูล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู (ด้านส่งเสริมพัฒนา) เข้าร่วมงานพร้อมกับส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ณ โรงเรียนบ้านนาดีค่ายสว่างวิทยา ตำบลนาดี อำเภอสุวรรณคูหา จังหวัดหนองบัวลำภู
View 4
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ