![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/78y41erod0cgg0gw8.jpg)
วันอังคาร ที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 08.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายแพทย์ประพนธ์ เครือเจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานทีมประเมินทีม 1 และ นายเรวัฒน์ ศิรินิกร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานทีมประเมินทีม 2 ร่วมกับคณะกรรมการ ค.ป.ค.ม.จังหวัด ออกตรวจประเมิน หน่วยบริการปฐมภูมิและเครือข่ายบริการปฐมภูมิ ตามเกณฑ์คุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพปฐมภูมิ ณ อำเภอเมืองอุดรธานี ประกอบด้วย ทีม 1 ภาคเช้า PCU โคกสะอาด และ ภาคบ่าย ศสม.รพ.อุดรธานี 2 ทีม 2 ภาคเช้า NPCU เชียงยืน-จำปา และ ภาคบ่าย PCUบ้านเลื่อม ในการออกประเมินครั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจากทีม คปสอ.เมืองอุดรธานี
View 8
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ