![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1dcxc4otnjggw8k4s8.jpg)
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 08.00 น. ณ ห้องประชุม2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มงานพัฒนายุทธศาสตร์และสาธารณสุข เข้าร่วมการประชุมติดตามผลการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ครั้งที่ 16/2567 ผ่านระบบ VDO Conference เพื่อติดตามผลการดำเนินงานโครงการพาหมอไปหาประชาชน/การช่วยเหลือบุคลากรกระทรวงสาธารณสุขกลุ่มกู้ยืมเงินกองทุนให้กู้ยืมเงินเพื่อการศึกษา (กยศ.)/งบลงทุนสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 และติดตามการเตรียมความพร้อมด้านการแพทย์และสาธารณสุข ในการจัดงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคลพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน
View 4
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ