![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/376b5qv1gow0kck4kw.jpg)
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ นายวิชิต พุ่มจันทร์ หัวหน้ากลุ่มงานสาธารณสุขมูลฐานและระบบสุขภาพภาคประชาชน พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มงาน ลงพื้นที่ อำเภอม่วงสามสิบ เพื่อเยี่ยมเสริมพลังและรับรองผลการดำเนินงานสถานีสุขภาพชุมชน (Health Station) ต้นแบบระดับอำเภอ ณ สถานีสุขภาพชุมชนบ้านสงยาง หมู่ที่ 10 เขตโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหนองหลัก ในการนี้ได้มี นายอลงกต ตังคะวานิช สาธารณสุขอำเภอม่วงสามสิบ นางดวงใจ หวานใจ ประธาน อสม.บ้านสงยาง คณะเจ้าหน้าที่ จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอม่วงสามสิบ เข้าร่วมในการเยี่ยมเสริมพลังและรับรองผลการดำเนินงาน
ขอขอบคุณ คณะเจ้าหน้าที่ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) และภาคีเครือข่ายโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหนองหลัก ที่ได้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนและให้การต้อนรับเป็นอย่างดี