![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/36rzxgaczlkw04cwgg.jpg)
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 คุณพิมพ์ฉวี เตชะภัทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล นายแพทย์บรรพต สามัคคีนิชย์ สูตินรีแพทย์ หัวหน้ากลุ่มงานสูติ – นรีเวชกรรม พร้อมทีมพยาบาลโรงพยาบาลเสนา ให้การต้อนรับ ผู้ช่วยอาจารย์เทวิกา โชคประสานชัยค์ สาขาวิชาการพยาบาลมารดา-ทารก และการผดุงครรภ์ พร้อมนักศึกษาพยาบาล ในโครงการแลกเปลี่ยนจาก University of Technology Sydney,Midwifery เครือรัฐออสเตรเลีย จำนวน 14 คน จากโรงเรียนพยาบาลรามาธิบดี คณะแพทยศาสตร์โรงพยาบาลรามาธิบดี มหาวิทยาลัยมหิดล เพื่อเข้าเยี่ยมชม และศึกษาดูงาน ในหน่วยสูติกรรม หน่วยฝากครรภ์ ห้องคลอด และหน่วยหลังคลอด ณ โรงพยาบาลเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 3
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ