![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ljv3yu5e9q8ww8o80o.png)
14 มิถุนายน 2567
นพ.บรรยง เหล่าเจริญสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก มอบหมายให้กลุ่มงานการพยาบาลจิตเวช เข้ารับการตรวจประเมินมาตรฐานการจัดบริการหอผู้ป่วยจิตเวชและยาเสพติดในเขตสุขภาพที่ 12 นำโดย นพ.ดำรงค์ แวอาลี, พญ.คัดนางค์ วาณิชย์เจริญ และคณะฯ เพื่อสนับสนุนนโยบายกระทรวงสาธารณสุขด้านสุขภาพจิตและยาเสพติด ให้เกิดการขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพการจัดบริการหอผู้ป่วยจิตเวชฯ ในเขตสุขภาพ รวมถึงสร้างการเรียนรู้และออกแบบการจัดการหอผู้ป่วยจิตเวชฯ ให้มีคุณภาพ ได้มาตรฐาน มีประสิทธิภาพ และความปลอดภัย ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 51 พรรษา และได้ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานหอผู้ป่วยจิตเวชฯ ณ อาคารหอผู้ป่วยศัลยกรรมชาย และอาคารหอผู้ป่วยอายุรกรรม-ศัลยกรรมหญิง รพ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
View 3
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ