![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/7137exqmnb8ko4oksw.jpg)
เมื่อวันจันทร์ ที่ 17 มิถุนายน 2567 ณ หอผู้ป่วยโรงพยาบาลพังงา ชมรมจริยธรรมโรงพยาบาลพังงา ร่วมกับวัดประชุมโยธีพระอารามหลวง จัดกิจกรรมทำบุญประจำเดือนเกิด “โครงการอิ่มบุญอิ่มใจ” ทำบุญตักบาตร ณ หอผู้ป่วยต่างๆในโรงพยาบาล โดยมีพระครูสิริโยธานุวัตร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดประชุมโยธีพระอารามหลวง นำบิณฑบาตพร้อมด้วยพระสงฆ์จำนวน 5 รูป ในโอกาสนี้คณะบุคลากรโรงพยาบาลพังงา ผู้ป่วย ญาติผู้ป่วย และผู้มารับบริการ ร่วมทำบุญตักบาตรโดยพร้อมเพรียงกัน
View 7
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ