![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/16inxaddu9og8go40s.jpg)
วันจันทร์ ที่ 17 มิถุนายน 2567 เวลา 08.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายประพัทธ์ ธรรมวงศา สาธารณสุขอำเภอกุมภวาปี ประธานทีมประเมินทีม 1 และ นายแพทย์ปิยะพงษ์ คำบูชา นายแพทย์ชำนาญการ ประธานทีมประเมินทีม 2 ร่วมกับคณะกรรมการ ค.ป.ค.ม.จังหวัด ออกตรวจประเมิน หน่วยบริการ ปฐมภูมิและเครือข่ายบริการปฐมภูมิ ตามเกณฑ์คุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพปฐมภูมิ ณ อำเภอเมืองอุดรธานี ประกอบด้วย
ทีม 1 ภาคเช้า PCU หนองหมื่นท้าว และ ภาคบ่าย PCU โนนสูง ทีม2 ภาคเช้า PCU บ้านขาว และ ภาคบ่าย PCU หมูม่น ในการออกประเมินครั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจากทีม คปสอ.เมืองอุดรธานี เป็นอย่างดี
View 5
17/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ