![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/xmpx3dd2mb4sg8oc0s.jpg)
เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2567 ที่ผ่านมา กองทุนเฉลียวอยู่วิทยานุสรณ์ โดย คุณปนัดดา อยู่วิทยา มอบเงินบริจาค จำนวน 38,934,099 บาท ให้กับโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา เพื่อใช้ในการปรับปรุงหอผู้ป่วยหนักศัลยกรรมโรคหัวใจ (CCU CVT) ที่ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ ให้มีความทันสมัยในการให้บริการประชาชน และเพื่อเป็นการขอบคุณ จึงได้ปรับชื่อหอผู้ป่วยเป็น "หอผู้ป่วยหนักศัลยกรรมหัวใจและทรวงอกเฉลียวภาวนานุสรณ์" โดยมี นายแพทย์ สหรัชต์ ชาติพรหม รองผู้อำนวยการภารกิจด้านคุณภาพบริการและมาตรฐาน ดร.เพ็ญศรี รักษ์วงค์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล พร้อมด้วย คณะแพทย์ พยาบาล ของหน่วยศัลยกรรมโรคหัวใจและหลอดเลือด โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาร่วมกันรับมอบและให้การต้อนรับ
View 5
17/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ