![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pt1dh8ft44gggs0g0c.jpg)
เช้าวันนี้ (17 มิ.ย.67) “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย ได้มอบหมายให้ “นางบงกชจันทร์ กถนานนท์” ผู้ช่วยหัวหน้าพยาบาลด้านบริการ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ นำคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลหนองคาย ร่วมเคารพธงชาติ เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติ และเพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 6) ที่ได้พระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย โรงพยาบาลหนองคาย จึงได้จัดให้มีกิจกรรมเคารพธงชาติ เป็นประจำทุกวันจันทร์ของสัปดาห์ ณ บริเวณหน้าอาคารเมตตาบารมี พระอนาลโย หลวงปู่ขาว โรงพยาบาลหนองคาย
View 13
17/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ