![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/szcx5io63a8gss0s8w.jpg)
งานจิตเวชเด็กและวัยรุ่น กลุ่มงานจิตเวชและยาเสพติด โรงพยาบาลบุรีรัมย์ โดย พญ.วันรวี พิมพ์รัตน์ นายแพทย์เชี่ยวชาญ (จิตแพทย์เด็กและวัยรุ่น) ได้ให้การตรวจประเมินและติดตามอาการต่อเนื่องของเด็กและเยาวชนที่ต้องคดี ร่วมกับศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดบุรีรัมย์ นำโดย นางกรรณิกา ภัทรวุฒิพร ผู้พิพากษาสมทบศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดบุรีรัมย์ผ่านระบบ VDO Tele Psychiatry เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2567 ที่ผ่านมา เนื่องจากเด็กและเยาวชนได้ย้ายไปอาศัยอยู่กับครอบครัวและเข้ารับการศึกษาต่อที่จังหวัดชลบุรี เพื่อเปิดโอกาสให้เด็กและเยาวชนได้รับการศึกษาต่อเนื่องไม่กระทบต่อการเรียน ซึ่งเป็นการดำเนินการตามบันทึกข้อตกลงร่วมกับศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อให้ความร่วมมือด้านการสาธารณสุขโดยเฉพาะผู้ที่มีปัญหาด้านสุขภาพจิต
View 11
15/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ