![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/254he3gosrtw4gog44.jpg)
นายแพทย์ธีระพงศ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้นายธานินทร์ ไชยานุกูล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการผลิตสื่อนวัตกรรมการให้ความรู้แก่ อสม.แบบออนไลน์ ปี 2567แก่บุคลากรทั้งในระดับจังหวัดและระดับอำเภอเพื่อให้บุคลากรมีความรู้ความสามารถในการผลิตสื่อและสามารถสื่อสารในรูปแบบออนไลน์โดยใช้โปรแกรม CANVA และการผลิตสปอตประชาสัมพันธ์ เพื่อสื่อสารให้ประชาชนได้รับทราบด้านการส่งเสริมสุขภาพ การปัองกันโรคแก่ประชาชนในพื้นที่ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 6
14/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ