![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/20wjjos2nc3okcosko.png)
วันที่ 14 มิถุนายน 2567คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลสุโขทัย ร่วมกิจกรรม จิตอาสาพัฒนา
โรงพยาบาลสุโขทัย โดยทำ 5 ส. ทุกหน่วยงาน ทุกพื้นที่ส่วนกลางโรงพยาบาล โดยมีวัตถุประสงค์ในการสร้างสุขนิสัยด้านความสะอาดเรียบร้อยของสถานที่ทำงาน สร้างวัฒนธรรม 5 ส. ทำความสะอาด กำจัดขยะ ตกแต่งกิ่งไม้ เพื่อพัฒนาสิ่งแวดล้อม ลดการเกิดมลพิษทางอากาศและป้องกันปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก ( PM 2.5 )
รวมถึงเป็นการกระตุ้น ส่งเสริมให้บุคลากรในองค์กรร่วมแรง ร่วมใจ มีความเสียสละ สามัคคี
และหวงแหนผูกพันกับองค์กร
View 2
14/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ