![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/o9xtvbaekzk4kwswso.png)
11 มิถุนายน 2567
นพ.บรรยง เหล่าเจริญสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก เป็นประธานเปิดโครงการ อบรมเชิงปฏิบัติการ : หลักสูตรธรรมาภิบาลข้อมูล การรักษาความมั่นคงปลอดภัยทางไซเบอร์ และการคุ้มครองข้อมูลสุขภาพส่วนบุคคล (Data Governance, Cyber Security & PDPA) จำนวน 2 รุ่น วันที่ 11 และ 14 มิถุนายน 2567 เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ความเข้าใจ และสามารถปฏิบัติงานได้ตามนโยบายการเข้าถึงข้อมูล ความมั่นคงปลอดภัยทางไซเบอร์ และพระราชบัญญัติคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล โดยมี นายสุธีมนต์ มณีเชวง (นวก.คอมพิวเตอร์ชำนาญการ) เป็นวิทยากร จัดโดย กลุ่มงานดิจิทัลทางการแพทย์
ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ อาคารอุบัติเหตุและฉุกเฉิน รพ.สุไหงโก-ลก อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
View 4
14/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ