![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/43r19y6vut0kcgc4sw.jpg)
วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 13.30 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ ทพญ.วรางคณา อินทโลหิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านวิชาการวิจัยและภาคประชาชน) เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตร ตามโครงการอบรมหลักสูตรนวดไทย เพื่อสุขภาพ 150 ชั่วโมง ประจำปีงบประมาณ 2567 ระหว่างวันที่ 27 พฤษภาคม - 10 มิถุนายน 2567 โดย กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก เพื่อให้กลุ่มเป้าหมายเกิดแนวคิดในการเลือกอาชีพหลักอาชีพรอง และเป็นการเผยแพร่การนวดให้ประชาชนที่สนใจ โดยมีบุคลากรเจ้าหน้าที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู ร่วมเป็นเกียรติและแสดงความยินดีกับผู้เข้ารับการอบรมที่จบหลักสูตร ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมบุหงา ศูนย์ฝึกอบรมแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
View 6
14/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ