![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/atiuj7afqpkwow84s.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาโรคหัวใจ จังหวัดลำพูน เข้านิเทศงานและติดตามการดูแลผู้ป่วยโรคหัวใจและหลอดเลือดจังหวัดลำพูน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยแพทย์หญิงภาวิณี เอี่ยมจันทน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน มอบหมายให้นายแพทย์ธีรภัทร ศรีตะวรรณ อายุรแพทย์โรคหัวใจ ประธานคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาโรคหัวใจ จังหวัดลำพูน และ พว.วรัตภรณ์ ชำรัมย์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กรรมการและเลขานุการService Plan สาขาโรคหัวใจ จังหวัดลำพูน ณ โรงพยาบาลเวียงหนองล่อง โดยมีแพทย์หญิง มัลลิกา โมกขะสมิต ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวียงหนองล่อง และโรงพยาบาลป่าซาง โดยมี นายแพทย์สันติ วงศ์ฟั่น ผู้อำนวยการโรงพยาบาลป่าซาง ให้การต้อนรับ ในการนี้ได้ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับปัญหาอุปสรรค ในการดูแลผู้ป่วยโรคหัวใจและหลอดเลือด และพัฒนาระบบบริการการดูแลผู้ป่วยโรคหัวใจและหลอดเลือด การส่งต่อในเครือข่ายของจังหวัดลำพูน