![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2nkt3p2nqcmcc4w84c.jpg)
(วันนี้) วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 – 16.30 น. โรงพยาบาลตะกั่วป่า ร่วมกับ ประกันสังคมจังหวัดพังงา สวัสดิการและคุ้มครองแรงงานพังงา สสอ.คุระบุรี และ รพ.สต.บ้านเตรียม นำโดยนางนันท์มนัส บุญโล่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลตะกั่วป่า บริการอาชีวอนามัยเชิงรุกโดยบูรณาการดูแลสุขภาพผู้ประกอบอาชีพในสถานประกอบการ เพื่อเฝ้าระวังป้องกันควบคุมโรค เรื่องกลุ่มโรคระบบโครงร่างกระดูกและกล้ามเนื้อ ให้ความรู้เรื่องการดูแลสุขภาพ สิทธิกองทุนเงินทดแทน สิทธิผู้ประกันตน และความปลอดภัยในการทำงาน รวมถึงบริการตรวจวัดสิ่งแวดล้อมแสง เสียง ณ แพปลาชาลี ต.คุระ อ.คุระบุรี จ.พังงา
View 16
13/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ