วันนี้ (13 มิถุนายน 2567) แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธาน ในพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้สําเร็จการอบรมหลักสูตรเสริมสร้างศักยภาพผู้บริหารสาธารณสุขอําเภอ ระดับสูง (ผบส.) รุ่นที่ 2 ปี 2567 และบรรยายพิเศษ
เรื่อง “ทิศทางยกระดับอำเภอสุขภาพดีในยุคเปลี่ยนแปลง”
พร้อมด้วย นายแพทย์เอกชัย เพียรศรีวัชรา รองอธิบดีกรมอนามัย แพทย์หญิงนงนุช ภัทรอนันตนพ รองอธิบดีกรมอนามัย
และนายแพทย์ปองพล วรปาณิ รองอธิบดีกรมอนามัย ร่วมพิธี ณ โรงแรมคุ้มภูคำ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
View 15
13/06/2567
ข่าวในรั้ว สธ.
สำนักสารนิเทศ