![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/default.png)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายแพทย์วี โรจนศิรประภา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานป้องกันควบคุมโรคไม่ติดต่อเรื้อรัง จังหวัดสมุทรปราการ ครั้งที่ 3 ปีงบประมาณ 2567 ผ่านระบบออนไลน์ โดยมีนางวลัยพรรณ สัมฤทธิ์วัชฌาสัย หัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ และผู้รับผิดชอบงานโรคไม่ติดต่อเรื้อรัง จากโรงพยาบาลภาครัฐ เอกชน สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล จำนวน 50 คน เข้าร่วมประชุมรับฟังแนวทางการตรวจราชการรอบที่ 2 ปีงบประมาณ 2567 ผลการดำเนินงานแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และนวัตกรรมในพื้นที่นำร่องการดำเนินงานของคลินิกเบาหวานหายได้ตัวแทนคปสอ. รายงานผลการดำเนินงาน ทั้ง 6 อำเภอ ทั้งนี้ ผู้เข้าร่วมประชุมให้ความสนใจแลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกันเป็นอย่างดี
View 7
13/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ