![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1z68elvybldwkcsc8g.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567
นายแพทย์อภิรักษ์ พิศุทธ์อาภรณ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะครูพี่เลี้ยงด้านสุขภาพวัยรุ่น “ครูนางฟ้าประจำสถานศึกษา” ณ ห้องประชุมพลอยจันท์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี และในระบบออนไลน์ผ่าน page Facebook สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี
วัตถุประสงค์ของการอบรมนี้ คือเพื่อพัฒนาทักษะการให้คำปรึกษาสำหรับคุณครูพี่เลี้ยงประจำสถานศึกษา การจัดกระบวนการเรียนการสอนที่เหมาะสมแก่นักเรียนที่ตั้งครรภ์ระหว่างการศึกษา รวมถึงการจัดระบบส่งต่อระหว่างสถานศึกษากับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล และโรงพยาบาล
ร่วมกันพัฒนาและส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่นเพื่ออนาคตที่ดีของนักเรียนทุกคนค่ะ
View 13
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ