![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qmw2zbut3s0kcso880.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ภายใต้การนำของเเพทย์หญิงเเคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม หมอบหมายให้แพทย์หญิงณัฐิกา วรรณแก้ว แพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว พร้อมด้วย งานส่งเสริมสุขภาพและฟื้นฟู งานการพยาบาลชุมชน งานอุบัติเหตุฉุกเฉิน งานโภชนาศาสตร์ งานระบาดวิทยา และงานสุขศึกษาโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม อบรมถวายความรู้การดูแลสุขภาพสำหรับพระภิกษุสงฆ์ สามเณรและผู้นำทางศาสนา ภายใต้โครงการถวายการดูแลสุขภาพให้พระภิกษุสงฆ์ สามเณร และผู้นำทางศาสนา พื้นที่อำเภอเดชอุดม จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567 เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567 จำนวน 52 รูป/คน ณ ห้องประชุมรวงผึ้ง ชั้น4 อาคาร 5 โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม
View 14
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ