![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/dmbd2rqpi08oo8csw.jpg)
วันที่ 11 มิถุนายน 2567 นายแพทย์บริรักษ์ เจริญศิลป์ รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงพยาบาลไทรงาม จังหวัดกำแพงเพชร และโรงพยาบาลหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี ในโอกาสเข้าศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การใช้งานโปรแกรม Digital IPD เพื่อเป็นแนวทางให้การทำงานระบบบันทึกทางการพยาบาลให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น โดยมีหัวหน้า/รองหัวหน้าหอผู้ป่วย พยาบาล เจ้าหน้าที่ ICT และผู้เกี่ยวข้อง ร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมอรรถกวี ชั้น 5 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ (เขาเขียว) จังหวัดนครสวรรค์
View 8
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ