![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ytqczd9f7sgowskgkg.jpg)
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น9 อาคารศูนย์แพทยศาสตร์ศึกษาชั้นคลินิก โรงพยาบาลร้อยเอ็ด นายแพทย์ธนากร จิรชวาลา รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด เป็นประธานเปิดการอบรมการพัฒนาระบบ งานเวชภัณฑ์ปลอดเชื้อ สำหรับหัวหน้าใหม่ (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)ประจำปี 2567 New CSSD Manager Training and Seminar Program (Northeast) ณ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 10 – 11 มิถุนายน 2567 เพื่อพัฒนามาตรฐานและแนวทางปฏิบัติงานการป้องกันและการควบคุมการติดเชื้อในสถานพยาบาล เพื่อให้เกิดความปลอดภัยแก่ผู้ป่วยและบุคลากร โดยมี บุคลากรทางการแพทย์ที่เกี่ยวข้อง ในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมอบรม
อุไรพรณ์ ทิดจันทึก : บรรณาธิการ / อัครพล ปัญญาวิภาส : ข่าว ภาพ / โรงพยาบาลร้อยเอ็ด / 12 มิถุนายน 2567
View 8
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ