![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qzt3308ys1csgg80ws.jpg)
วันที่ 11 มิ.ย. 2567 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา นำโดย นพ.สงกรานต์ ไหมชุม นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสงขลา, รอง/ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด และคณะฯ ร่วมประชุมสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข ส่วนกลางและส่วนภูมิภาค นอกสถานที่ ครั้งที่ 3/2567 ณ ห้องประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จ.นครศรีธรรมราช มี นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน รวมทั้งมี นพ.สวัสดิ์ อภิวัจนีวงศ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 12, นพ.สมบัติ ผดุงวิทย์วัฒนา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 12/ผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 12 และคณะผู้บริหารสาธารณสุขระดับจังหวัดในเขตสุขภาพที่ 12 ร่วมประชุมในครั้งนี้ โดยภายในงาน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา ได้จัดบูทนิทรรศการการขับเคลื่อนบัดรักษาและฟื้นฟูผู้ติดยาเสพติดจังหวัดสงขลาด้วย
View 9
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ