![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/jzchvmsutcg84w8c8g.jpg)
วันที่ 11 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 – 16.30น. โรงพยาบาลตะกั่วป่า จัดทีมวิทยากร นำโดย นางสาวละม่อม บิลละโสย,นางสาวกาญจนา ลิ่มภัทรเจริญ และนางสาวพัชริดา เวชพันธ์ พยาบาลวิชาชีพ จัดอบรมหลักสูตร “การปฐมพยาบาลเบื้องต้นและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน” โดยมีกลุ่มเป้าหมาย พนักงานโรงแรมเขาหลัก บันดารี รีสอร์ท แอนด์ สปา เข้ารับการอบรมและ ผ่านการฝึกปฏิบัติการช่วยฟืนคืนชีพขั้นพื้นฐาน และการปฐมพยาบาลกรณีสำลักสิ่งแปลกปลอมเข้าหลอดลม จำนวน 25 คน ณ โรงแรมเขาหลัก บันดารี รีสอร์ท แอนด์ สปา ต.คึกคัก อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
View 17
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ