![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/cjygu39jfbk8gsgwk.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม และอาชีวอนามัย ร่วมเป็นทีมประเมินโรงพยาบาล แบบ Onsite ร่วมกับกลุ่มโรคจากการประกอบอาชีพและสิ่งแวดล้อม สำนักงานป้องกันควบคุมที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี และมีสถาบันราชประชาสมาสัย กรมควบคุมโรค เป็นกรรมการประเมิน Online เพื่อประเมินมาตรฐานการจัดบริการอาชีวอนามัยและเวชกรรมสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาล ระดับดีเด่น ณ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งผลการประเมิน โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ ผ่านการประเมินรับรอง มาตรฐานการจัดบริการอาชีวอนามัยและเวชกรรมสิ่งแวดล้อม ปี 2567 ในระดับดีเด่น
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 21
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ