![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/jgxa2am0vmogs4skk4.jpg)
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 แพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยพุราชเดชอุดม ร่วมการประชุมสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขส่วนกลางและส่วนภูมิภาค นอกสถานที่ ครั้งที่ 3 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ระหว่างวันที่ 10-11 มิถุนายน 2567 โดยมีนายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน ซึ่งมีผู้บริหารสาธารณสุขส่วนกลางและส่วนภูมิภาค เข้าร่วมประชุมเพื่อติดตามการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข การแลกเปลี่ยนเรียนรู้การศึกษาผลสำเร็จ และปัญหาอุปสรรคของการนำนโยบายไปสู่การปฏิบัติ สำหรับผู้บริหาร ทั้งส่วนกลาง และส่วนภูมิภาค เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในการแก้ปัญหาและการพัฒนางานอย่างมีประสิทธิภาพ ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช
View 14
12/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ