![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3eur1w82p3qcgokcko.jpg)
เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567 นพ.ภูวดล กิตติวัฒนาสาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบุรีรัมย์ เป็นประธานต้อนรับ พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และคณะ เนื่องในการประชุมเตรียมความพร้อม Mobile Refraction Unit โครงการเด็กไทยสายตาดี จังหวัดบุรีรัมย์ โดยมี พญ.ปวีณนุช กาญจนการุญ จักษุแพทย์ พร้อมด้วย พญ.กมลพรรณ เทียมมณีรัตน์ แพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว นางสาวรัชดาพร ปานแดง หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ และผู้รับผิดชอบงานคัดกรองสายตาเด็กนักเรียน จากกลุ่มงานจักษุ กลุ่มงานเวชกรรมสังคม งานประกันสุขภาพ จากโรงพยาบาลบุรีรัมย์ โรงพยาบาลนางรอง และสำนักงานธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 712 ชั้น 7 อาคารเฉลิมพระเกียรติ ในโอกาสฉลองพระชนมายุ 5 รอบ 2 เมษายน 2558
View 78
06/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ