![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pqtt3ia4nlwkcs8os8.jpg)
วันที่ 4-5 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิต และยาเสพติด ร่วมออกหน่วยให้บริการตรวจคัดกรองมะเร็งเต้านมด้วยเครื่องเอกซเรย์เต้า นมเคลื่อนที่ (Mammogram) ในสตรีกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาส 4 หน่วย 4 ภาค เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ในโอกาสเจริญพระชนมพรรษาครบ 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567 ณ หอประชุมโรงเรียนเทศบาลแสนสุข ตำบลแสนสุข อำเภอวารินชำราบ มีประชาชนมารับบริการตรวจคัดกรอง ทั้งสิ้นจำนวน 296 คน
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 30
05/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ