![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/rtaqyifa8jkwog8co.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์นำพล แดนพิพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลชลบุรี ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาบุคลากรด้านการดำเนินงานสุขศึกษาและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อเตรียมการประเมินมาตรฐานสุขศึกษา สำหรับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลชลบุรี และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านและประชาชนในเขตพื้นที่อำเภอเมืองชลบุรี จัดโดยกลุ่มงานสุขศึกษา ในวันที่ 29-30 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมเฉลิมราชสมบัติ ชั้น 9 โดยมีกิจกรรมฝึกทักษะการสร้างเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพ (Health Literacy) และฝึกทักษะด้านการดูแลสุขภาพแบบองค์รวมด้วยโยคะอาสนะและลมปราณบำบัดกายและจิต
View 10
05/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ