![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2ce1dful1cpw80og8s.jpg)
วันศุกร์ที่ 31 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ บริเวณลานกิจกรรม อาคารอำนวยการ โรงพยาบาลพุทธโสธร กลุ่มงานผู้ป่วยนอก จัดกิจกรรม วันงดสูบบุหรี่โลก โดยมีกิจกรรมการรณรงค์การงดสูบบุหรี่ เพื่อกระตุ้นให้ประชาชนและผู้รับบริการตระหนักถึงอันตรายและภัยร้ายของบุหรี่ที่ทำให้เกิดความเสียหายทางสุขภาพ เศรษฐกิจ และสังคม ภายใต้คำขวัญปี 2567 ที่ว่า “ร่วมปกป้องเด็กและเยาวชจากบุหรี่ไฟฟ้า” โดยมี แพทย์หญิงนาตยา มิลส์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพุทธโสธร เป็นประธาน
View 18
05/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ