![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3frmf6b7w4is400c4k.jpg)
บ่ายวันนี้ (4 มิ.ย.67) “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย ได้มอบหมายให้ “แพทย์หญิงภรณี พรวัฒนา” รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคายด้านการแพทย์ ประชุมคณะกรรมการวางแผนและประเมินผล สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย ครั้งที่ 5/2567 โดยมี “นายแพทย์สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย เป็นประธาน วาระการประชุมประกอบด้วย นโยบายกระทรวงสาธารณสุข ผลการดำเนินงานตามประเด็นตรวจราชการ โครงการ 30 บาท รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว สถานการณ์โรคติดต่อและภัยสุขภาพที่ต้องเฝ้าระวัง การส่งต่อผู้ป่วยรับบริการโรงพยาบาลแม่ข่าย application sakhraihosrider รายงานการส่งข้อมูลเบิกค่าบริการทางการแพทย์ผ่าน FDH และวาระอื่น ๆ ณ ห้องประชุมชื่น ระวิวรรณ ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลหนองคาย
View 68
04/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ