![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/9p2yprfufksgksok8.gif)
วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นพ.สสจ.หนองคาย มอบหมายให้ “นพ.แหลมทอง แก้วตระกูลพงษ์” รอง นพ.สสจ.หนองคาย เป็นประธานการประชุมชี้แจงการคัดเลือกอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ดีเด่น ระดับจังหวัด จังหวัดหนองคาย ประจำปี 2568 เพื่อเตรียมความพร้อมในการคัดเลือกอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ดีเด่น ระดับจังหวัด จังหวัดหนองคาย จำนวน 13 สาขา ประจำปี 2568 และ ประจำปี 2569 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย คณะกรรมการคัดเลือก อสม.ดีเด่น ระดับจังหวัด จังหวัดหนองคาย ประจำปี 2568 และผู้รับผิดชอบงานจาก สำนักงานสาธาณณสุขจังหวัดหนองคาย สำนักงานสาธาณณสุขอำเภอ และโรงพยาบาล รวมทั้งสิ้น 70 คน ณ ห้องประชุมสวัสดิ์ สัมพาหะ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย
View 81
29/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ