![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2oxgmik3zmskk80s8k.gif)
วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567 เวลา 11.00 น. “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นพ.สสจ.หนองคาย มอบหมายให้ “นายไพรจิตร ศิริมงคล” รอง นพ.สสจ.หนองคาย เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมการพัฒนาชุมชนต้นแบบด้านสุขภาพ Healthy City MODELs (เมืองสุขภาพดี วิถีชุมชน คนอายุยืน) จังหวัดหนองคาย ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมี “นายกฤษฎา โพธิ์ชัย” นายอำเภอโพธิ์ตาก กล่าวต้อนรัย มี “นายอัครเดช บทมาตย์” สสอ.โพธิ์ตาก กล่าวรายงาน เพื่อพัฒนาชุมชนต้นแบบ พัฒนาคนให้มีสุขภาพที่ดี อายุยืนยาวด้วยวิถี ของคนในชุมชนและเกิดความยั่งยืนในการดูแลสุขภาพของตนเอง กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย บุคลากรสาธารณสุขจากศูนย์วิชาการฯ เขตสุขภาพที่ 8, สสจ.หนองคาย, รพ.โพธิ์ตาก, สสอ.โพธิ์ตาก, รพ.สต.โพธิ์ตาก และประชาชนอำเภอโพธิ์ตาก รวม 120 คน ณ ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนไทพวนโพธิ์ตาก อ.โพธิ์ตาก จ.หนองคาย
View 87
29/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ