![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/jnp1l8po75wg0gwos8.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิตและยาเสพติด นายเอกชัย จรูญเนตร หัวหน้างานการแพทย์ฉุกเฉินและสาธารณภัย และคณะ เข้าร่วมประชุมการฝึกการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดอุบลราชธานี ( ด้านอุทกภัย ) ในการเตรียมฝึกปฏิบัติเฉพาะหน้าที่ ( Functional Exercise FEX ) ด้านการช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางน้ำ และด้านการอพยพผู้ประสบภัย ณ ท่าน้ำชุมชนหาดสวนยา และที่ทำการสถานีผู้ประสบภัย โครงการปรับปรุงคุณภาพน้ำ อำเภอวารินชำราบ
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 55
29/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ