![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1iqee3wsoqhw00okws.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ภายใต้การนำของเเพทย์หญิงเเคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม มอบหมายให้นายแพทย์ภูวณ ปุณณภพระพี เเพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว แพทย์หญิงเอ็นดู โอบอ้อมกุลพร้อมด้วยทีมสหสาขาวิชาชีพโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลนากระแซง และอาสาสมัครสาธารณสุขหมู่บ้าน(อสม.) ออกตรวจสุขภาพพระภิกษุสงฆ์ สามเณรและผู้นำทางศาสนา จำนวน 65 รูป/คน ณ วัดหนองแต้ ตำบลนากระแซง อำเภอเดชอุดม ภายใต้โครงการถวายการดูแลสุขภาพให้พระภิกษุสงฆ์ สามเณร และผู้นำทางศาสนา พื้นที่อำเภอเดชอุดม จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567 เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567
View 9
29/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ