![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/248nba468z288c8c88.jpg)
วันที่ 27 พฤษภาคม 2567 นพ.ยุทธนา วรรณโพธิ์กลาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ประธานเปิดงานโครงการอบรมผู้ประกอบการโรตีสายไหม เพื่อยกระดับผู้ประกอบการโรตีสายไหมจังหวัดพระนครศรีอยุธยาให้มีมาตรฐาน โดยพัฒนากระบวนการผลิตให้มีความสะอาด ถูกสุขลักษณะ และมีการใช้สารกันเสียไม่เกินเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนด อันเป็นยืดอายุของแผ่นแป้งโรตีสายไหมและลดการใช้สารกันเสีย ส่งผลให้เกิดความปลอดภัยแก่ผู้บริโภค พร้อมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้แก่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีผู้ประกอบการโรตีสายไหมจังหวัดพระนครศรีอยุธยาและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 40 คนเข้าร่วมอบรม ณ ห้องประชุมอาคาร 24 ชั้น 8 คณะบริหารธุรกิจและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ วิทยาเขตหันตรา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 14
27/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ