![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/20dvc657zwm8kgsc8.jpg)
วันนี้ (24 พฤษภาคม 2567) นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานเปิดโครงการยกย่องเชิดชูคนดีวันพยาบาลสากล ประจำปี 2567 จัดขึ้นโดย กลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล เพื่อเชิดชูและรำลึกถึงมิสฟลอเรนซ์ ไนติงเกล ผู้ก่อกำเนิดวิชาชีพการพยาบาล และการบำเพ็ญสาธารณประโยชน์แก่ประชาชน พร้อมนี้ ได้มอบรางวัลคนดีศรีกลุ่มภารกิจด้านการพยาบาลประจำปี 2567 เพื่อเป็นการสร้างขวัญกำลังใจและสนับสนุนให้บุคลากรทางการพยาบาลกลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา มีส่วนร่วมในการสร้างเสริมสุขภาวะที่ดีให้แก่ประชาชนต่อไป
View 10
24/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ