![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/zsvk2l8t0twc0s4gs.jpg)
(24-5-2567) แพทย์หญิงจรัญญา จุฬารี รองผู้อำนวยการด้านระบบบริการปฐมภูมิ โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วยคุณวไลพร ปักเคระกา พยาบาลวิชาชีพเชี่ยวชาญ หัวหน้าพยาบาล โรงพยาบาลมหาสารตาม และคณะบุคลากร ร่วมโครงการปกป้องและเชิดชูสถาบันพระมหากษัตริย์ และหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน (จังหวัดเคลื่อนที่) และออกหน่วยแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) บริการตรวจสุขภาพประชาชนใน วัดไพศาลศักดาราม บ้านคอนสาร หมู่ที่ 2 ตำบลวังแสง อำเภอแกดำ จังหวัดมหาสารคาม โดยมี นายวิบูรณ์ แววบัณฑิต ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานเปิด พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม และผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ร่วมมอบทุนอุปการะเด็กจากกองทุนพัฒนาเด็กชนบท ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี มอบอุปกรณ์อำนวยความสะดวกแก่ผู้พิการ มอบพันธุ์ปลาจากสำนักงานประมงจังหวัดให้แก่ตัวแทนราษฎร และมอบถุงยังชีพจากสำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม