![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/t3vjaxq8j80c0gk48k.png)
วันที่ 20-21 พฤษภาคม 2567 โรงพยาบาลสงขลา จัดโครงการพัฒนาศักยภาพทีมชุดปฏิบัติการทางการแพทย์ในโรงพยาบาลสงขลาและเครือข่าย ปีงบประมาณ 2567 โดยหน่วยงานอุบัติเหตุ-ฉุกเฉิน โรงพยาบาลสงขลา นายเเพทย์เอกภพ อุทัยแสง รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลสงขลา เป็นประธานเปิดฯ ในการเตรียมความพร้อมชุดปฏิบัติการทางการแพทย์ระดับชั้นพื้นฐาน ในระบบ Pre-hospitalที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เกิดความรวดเร็ว ทันเวลา ปลอดภัย และมีประสิทธิภาพสูงสุด ในการประเมินดูแลเบื้องต้น ประสานงานนำส่งโรงพยาบาล ส่งผลให้เกิดความปลอดภัยทั้งผู้รับบริการและผู้ให้บริการ นำทีมโดย นายเเพทย์ณัฎฐภัทร ถาวรพัฒนพงศ์ แพทย์เวชศาสตร์ฉุกเฉิน ในการจัดโครงการในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพลเอกเปรม ติณสูลานนท์ อาคารศูนย์สุขภาพผู้สูงอายุภาคใต้ โรงพยาบาลสงขลา
View 150
23/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ