![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/13zio02ep2rkwg08g0.jpg)
พญ.วิชชุดา ดอนสกุล รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ 1 เป็นประธานเปิดงาน โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรทางการแพทย์ ในการดูแลผู้ป่วยมะเร็งปากมดลูก เขตสุขภาพที่ 12 ประจำปี 2567 และการประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การคัดกรอง และการดูแลผู้ที่มีผลมะเร็งปากมดลูกผิดปกติ นพ.ประวิทย์ วรรณโร รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ 2 ประธาน Service plan โรคมะเร็ง เขตสุขภาพที่ 12 ประธานจัดงาน มี แพทย์ พยาบาล ผู้รับผิดชอบงานมะเร็งโรงพยาบาลศูนย์/โรงพยาบาลทั่วไป อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ในเขตสุขภาพที่ 12 คณะทำงานสาขามะเร็งปากมดลูก ผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 140 คน ณ ห้องประชุมนภารักษ์ ชั้น 6 อาคาร 50 ปี โรงพยาบาลหาดใหญ่
View 11
23/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ