![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qqbhao5hd1woo0s80k.jpg)
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา มอบหมายให้ นายแพทย์วิเศษ กำลัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการประสานงานเพื่อการบังคับใช้กฎหมายว่าด้วยสุขภาพจิต ระดับจังหวัด ครั้งที่ 1/2567 โดยกลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิตและยาเสพติด จัดประชุมเพื่อขับเคลื่อนพระราชบัญญัติสุขภาพจิตในการป้องกัน เฝ้าระวังและแก้ไขปัญหาของผู้ป่วยที่มีอาการทางจิต ลดอัตราการฆ่าตัวตายรวมถึงการติดตามเฝ้าระวังผู้ป่วยจิตเวชที่มีความเสี่ยงสูงต่อการก่อความรุนแรง (SMI-V) ให้ได้รับการดูแลอย่างต่อเนื่อง และการติดตามดูแลผู้ป่วยจิตเวชเนื่องจากยาเสพติด ให้ได้รับการบำบัดรักษาฟื้นฟูสมรรถภาพอย่างต่อเนื่อง โดยมีนางสาวนิรชา บัณฑิตย์ชาติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธาน
View 102
21/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ