![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/t7clvbrkvzkscs40wo.jpg)
วันศุกร์ ที่ 17 พฤษภาคม 2567 เวลา 15.00 น. ที่ ศูนย์ปฏิบัติการด้านการแพทย์และสาธารณสุข กรณีหมอกควันและฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM2.5 (ห้องประชุมพุทธรักษา) สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเชียงราย นายแพทย์วัชรพงษ์ คำหล้า นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย มอบหมายให้นายแพทย์คงศักดิ์ ชัยชนะ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย พร้อมด้วยนายศักดิ์ดา ธานินทร์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและคณะทำงานศูนย์ปฏิบัติการด้านการแพทย์และสาธารณสุข กรณีหมอกควันและฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM2.5 จังหวัดเชียงราย
ประชุมถอดบทเรียนการดำเนินงานของคณะทำงานในปี 2567
ทั้งนี้ในที่ประชุมได้มีการวิเคราะห์และประเมินผล เพื่อให้สามารถเรียนรู้จากประสบการณ์ จากการดำเนินงานที่ผ่านมา ทั้งในด้านที่ประสบความสำเร็จ และในด้านที่มีข้อผิดพลาด เพื่อรวบรวมและจัดเก็บความรู้และประสบการณ์ และนำมาปรับปรุง พัฒนาแนวทางการดำเนินงานและนโยบายให้ดียิ่งขึ้นต่อไป