![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1c85t8n3a4kks0wg0w.jpg)
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอแม่จัน ร่วมออกหน่วยเคลื่อนที่ ยกระดับ 30 บาทรักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว
วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ เทศบาลตำบล ท่าข้าวเปลือก นายประจวบ เจริญพร สาธารณสุขอำเภอแม่จัน พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมกับโรงพยาบาลแม่จัน ได้เข้าดำเนินการร่วมกิจกรรมเคลื่อนที่ ยกระดับ 30 บาทรักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว ด้วยการลงทะเบียน Health ID “ บัตรประชาชนใบเดียว รักษาทุกที่ ครอบคลุมประชาชนในเขตรับผิดชอบศูนย์บริการสาธารณสุขเทศบาลตำบลท่าข้าวเปลือกที่ 1 และ 2 จำนวน 2,603คน
View 7
21/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ