![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/oj41ao6zruo40os8s0.jpg)
วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ที่ห้องประชุมกาสะลองคำ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเชียงราย นายศักดิ์ดา ธานินทร์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย เป็นประธานการประชุมคณะทำงานพัฒนาระบบบริการปฐมภูมิ จังหวัดเชียงราย ครั้งที่ 2/2567 โดยมีคณะทำงานพัฒนาระบบบริการปฐมภูมิ จังหวัดเชียงราย เข้าร่วมการประชุม
ทั้งนี้ในที่ประชุมได้แจ้งนโยบายและแนวทางการขับเคลื่อนระบบสุขภาพปฐมภูมิจังหวัดเชียงราย ปีงบประมาณ 2567 กรอบการตรวจราชการประเด็นการแพทย์ปฐมภูมิ พัฒนา รพช.แม่ข่าย ลดแออัด ลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย แนวทางการพัฒนาคุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพปฐมภูมิ พร้อมทั้งร่วมพิจารณา การพัฒนาแนวทางการขับเคลื่อน NCD Remission จังหวัดเชียงราย พัฒนาการใช้ระบบ สอน.บัดดี้ และการขึ้นทะเบียนหน่วยบริการปฐมภูมิและเครือข่ายหน่วยบริการปฐมภูมิ ของสถานพยาบาลในเรือนจำ
View 12
21/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ