![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pl29xiv3yc080koogo.jpg)
พญ.วิชชุดา ดอนสกุล รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ 1 โรงพยาบาลหาดใหญ่ เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ พัฒนาเครือข่าย การรับบริจาคอวัยวะ ในส่วนภูมิภาค ครั้งที่ 1 ประจำปี 2567 พิธีเปิดการอบรมมี นพ.วิศิษฏ์ ฐิตวัฒน์ ผู้อำนวยการศูนย์รับบริจาคอวัยวะสภากาชาดไทย นพ.มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ประธาน Service plan รศ.นพ.สุภนิติ์ นิวาตวงศ์ รองผู้อำนวยการศูนย์รับบริจาคอวัยวะพยาบาลประสานงานการปลูกถ่ายอวัยวะ โรงพยาบาลอุดรธานี นพ.วรพจน์ ชุณหคล้าย ประธานศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ ด้านการปลูกถ่ายอวัยวะโรงพยาบาลราชวิถี รองประธาน Service plan และบุคลากรทางการแพทย์ จากโรงพยาบาลในเขตสุขภาพที่12 (จังหวัดปัตตานี ,จังหวัดยะลา,จังหวัดนราธิวาส) เข้าร่วมอบรม ณ ห้องประชุมร่มประดู่โรงพยาบาลยะลา