![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ube46q6o3y800wk0sg.jpg)
วันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ บริเวณลานดาว สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเชียงราย นายแพทย์วัชรพงษ์ คำหล้า นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย เป็นประธานเปิดกิจกรรม Big Cleaning Day เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีคณะผู้บริหาร และบุคลากรในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมฯ
การจัดกิจกรรมฯ ในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยกำหนด Kick Off พร้อมกันทั้งจังหวัด ซึ่งมีกิจกรรมประกอบด้วย การดูและรักษาความสะอาดอาคารสถานที่ทำการ ให้เป็นระเบียบเรียบร้อย และสวยงาม ตลอดจนดูแลรักษาความสะอาดพื้นที่สาธารณะในทุกพื้นที่ให้มีทัศนียภาพที่สวยงามและเป็นระเบียบเรียบร้อยตลอดทั้งปีมหามงคล